www.opellove.com

สมัครสมาชิก
เข้าระบบ
ชื่อเรียก

รหัสผ่าน

ถ้าท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก? ท่านสามารถ สมัครได้ที่นี่ ในการเป็นสมาชิก ท่านจะได้ประโยชน์จากการตั้งค่าส่วนตัวต่างๆ เช่น ฉากหรือพื้นโปรแกรม ค่าอ่านความคิดเห็น และการแสดงความเห็นด้วยชื่อท่านเอง
www.opellove.com :: ดูกระทู้ - กุญแจสตาร์ท โอเปิลแอสตร้าเสีย
เข้าระบบ สมัครสมาชิก คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว รายนามสมาชิก ค้นหา
แหล่งชุมนุมผู้ใช้ Opel ในประเทศไทย เพื่อ มิตรภาพและผองเพื่อนผู้ใช้

www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ -> กุญแจสตาร์ท โอเปิลแอสตร้าเสีย
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป 
กุญแจสตาร์ท โอเปิลแอสตร้าเสีย
ตอบตอบ: 22/09/2011 3:37 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
eyesign
พึ่งจะรู้จักโอเปิลเลิฟ

เข้าร่วมเมื่อ: 23/12/2008
ตอบ: 25

ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้างครับ ตอนนี้สตาร์ทไม่ได้ครับ ใช้ต่อตรง ไม่ทราบซ่อมได้ที่ไหน
ราคาเท่าไหร่ครับ แพงไหม แล้วซ่อมกับเปลี่ยนใหม่อันไหนคุ้มกว่ากัน

ขอบคุณครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
Re: กุญแจสตาร์ท โอเปิลแอสตร้าเสีย
ตอบตอบ: 22/09/2011 4:09 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
teetanee
หายใจเป็นโอเปิลเลิฟ
หายใจเป็นโอเปิลเลิฟ

เข้าร่วมเมื่อ: 02/11/2010
ตอบ: 598

eyesign บันทึก:
ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้างครับ ตอนนี้สตาร์ทไม่ได้ครับ ใช้ต่อตรง ไม่ทราบซ่อมได้ที่ไหน
ราคาเท่าไหร่ครับ แพงไหม แล้วซ่อมกับเปลี่ยนใหม่อันไหนคุ้มกว่ากัน

ขอบคุณครับ

นู๋ซ่าของผมแกนหักในครับผมเปลี่ยนใหม่เจาะตำแหน่งใหม่ครับหรือตำแหน่งเดิมก็ได้ครับแล้วแต่ครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบตอบ: 22/09/2011 5:10 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
greenvan
โอเปิลเลิฟเข้าเส้นเรียบร้อย
โอเปิลเลิฟเข้าเส้นเรียบร้อย

เข้าร่วมเมื่อ: 20/10/2008
ตอบ: 283

เคยเปลี่ยนทั้งชุด 1000 บาท มือสอง astra 16 v.

ตอบตอบ: 22/09/2011 9:49 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
หนานมา
ผู้ชำนาญฝ่ายกิจการพิเศษ
ผู้ชำนาญฝ่ายกิจการพิเศษ

เข้าร่วมเมื่อ: 10/11/2008
ตอบ: 2129

ผมทำแบบนี้ครับ....กดปุ่มสตาร์ทเอา Laughing Laughing

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2598.0.html

ตอบตอบ: 23/09/2011 10:13 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Rin
ผู้ใหญ่ในเวป

เข้าร่วมเมื่อ: 26/10/2008
ตอบ: 1232

อาการที่เล่ามา ผมอนุมานได้ว่า คอแม่กุญแจ สตาร์ท เสีย ( รูด หัก ติด ขัด ชำรุด)

ผมเคยเป็นก็ ทำได้ 2 แบบ คือ
1)เรียงเฟืองเขี้ยวใหม่ (ทำที่ศูนย์ PNA วิภา) ยังมีช่าง ฝีมือ ดี ยังอยู่ ....500 บาท / Vec-B
2) เปลี่ยนตัว แม่ใหม่ แต่ใช้ดอกเดิม ( ทำที่ สำนัก 71) 1xxx บาท / OB-wagon

เล่าสู่กันฟัง ครับ ....

ตอบตอบ: 23/09/2011 1:42 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
eyesign

สอบถามคุณริน หน่อยครับ pna วิภา มันอยู่ตรงไหนหรือครับ เข้าไปสอบถามเข้าได้เลยไหม พอดีผมอยู่ปากทางลาดพร้าวนะครับน่าจะไม่ไกลกัน ตอนนี้ใช้สายไฟ ต่อตรงเอาอยู่นะครับ จะดับเครื่องทีต้องเปิดฝากระโปรงรถทุกครั้งเลย ขอบคุณครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ตอบตอบ: 23/09/2011 2:07 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Rin

เข้าร่วมเมื่อ: 26/10/2008
ตอบ: 1232

eyesign บันทึก:
สอบถามคุณริน หน่อยครับ pna วิภา มันอยู่ตรงไหนหรือครับ เข้าไปสอบถามเข้าได้เลยไหม พอดีผมอยู่ปากทางลาดพร้าวนะครับน่าจะไม่ไกลกัน ตอนนี้ใช้สายไฟ ต่อตรงเอาอยู่นะครับ จะดับเครื่องทีต้องเปิดฝากระโปรงรถทุกครั้งเลย ขอบคุณครับ

pna ก็คือ พระนครยนต์การ ( ปัจจุบัน เป็นศูนย์ Cheve ) อยู่บนถนน วิภาวดี ขาเข้า กทม ตรงข้ามกับ เป๊บซี่ เยื้อง วัดเสมียนนารี ครับ ...ล่าสุด ผมเข้าไปซื้อ part ได้ความว่า ยังมี ช่างที่ชำนาญ อยู่ ครับ

ตอบตอบ: 23/09/2011 3:35 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
บุคคลทั่วไป

อู่71ก็เรียงได้ครับทั้งดอกastraและomegaอยู่ที่ว่าช่างติดงานรึเปล่าเพราะใช้เวลาพอสมควร
ตอบตอบ: 24/09/2011 1:18 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
eyesign

ไปมาแล้วครับ อู่เชพวิภา แต่ช่างบอกค่าแรง 540 ไม่รวมค่าของ คือตัวกุญแจอีก 2610 แต่ของไม่มีครับ ยังต้องใช้สายไฟสตาร์ทไปก่อน ขอบคุณครับ
กุญแจสตาร์ท โอเปิลแอสตร้าเสีย
  www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ
คุณ สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้
ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง  
หน้า 1 จากทั้งหมด 1  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้