www.opellove.com

สมัครสมาชิก
เข้าระบบ
ชื่อเรียก

รหัสผ่าน

ถ้าท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก? ท่านสามารถ สมัครได้ที่นี่ ในการเป็นสมาชิก ท่านจะได้ประโยชน์จากการตั้งค่าส่วนตัวต่างๆ เช่น ฉากหรือพื้นโปรแกรม ค่าอ่านความคิดเห็น และการแสดงความเห็นด้วยชื่อท่านเอง
www.opellove.com :: ดูกระทู้ - แอสตร้า1600 สตาร์ทไม่ติด
เข้าระบบ สมัครสมาชิก คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว รายนามสมาชิก ค้นหา
แหล่งชุมนุมผู้ใช้ Opel ในประเทศไทย เพื่อ มิตรภาพและผองเพื่อนผู้ใช้

www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ -> แอสตร้า1600 สตาร์ทไม่ติด
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป 
แอสตร้า1600 สตาร์ทไม่ติด
ตอบตอบ: 29/07/2011 6:27 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
navy2535
พึ่งจะรู้จักโอเปิลเลิฟ

เข้าร่วมเมื่อ: 13/06/2011
ตอบ: 18

แอสตร้าซื้อมาเดือนหนึ่ง สตาร์ทไม่ติดแล้ว เอาแบตฯไปชาร์ทไฟเต็มแล้ว
ก็ไม่ติด มีเสียงดังที่แถวๆ ไดสตาร์ท เสียงดังออดๆๆๆๆๆๆ เบาๆ
แล้วมีไฟโชว์รูปแบตที่หน้าปัดท์ Confused Confused ช่วยหน่อยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบตอบ: 29/07/2011 6:58 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
jadenipat
ผู้ชำนาญฝ่ายกิจการพิเศษ

เข้าร่วมเมื่อ: 22/10/2008
ตอบ: 1006

ลองพ่วงดูยังครับ

แบตอาจเสื่อมก็ได้นะ

หัวใจ thailand
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM Yahoo MSN
ตอบตอบ: 29/07/2011 7:03 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Rin
ผู้ใหญ่ในเวป

เข้าร่วมเมื่อ: 26/10/2008
ตอบ: 1232

สงสัย ไดสตาร์ท ติดขัด ...แล้วตอนสตาร์ท มีอาการยังไง
ถ้า เงียบ ( เกิดจากไฟไม่พอ) อาจต้องหาทางพ่วงแบ๊ต
ถ้ามีเสียงหมุนไดบ้าง แต่ไม่ครบจังหวะ ( ก็ไดสตาร์ทติดขัด) อาจ ลองเคาะที่ตัวไดดูก่อน แล้วลองสตาร์ทใหม่

เสียอยู่แห่งหน ตำบลไหน วานบอก เผื่อมีสมาชิก หรือ ช่างอยู่ใกล้ จะได้ไปช่วยกันได้ ครับ หรือ ลง#โทร มาก่อนก็ได้ครับ

รอลุ้นให้กำลังใจ และฟังความคืบหน้าครับ

ตอบตอบ: 29/07/2011 8:00 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
navy2535

แบตเพิ่งเอาไปชาร์ตใหม่ ซื้อมาเมื่อ พ.ค.๒๕๕๓
แล้วที่เสียงมันดังตอนที่บิดสวิทช์ไปพร้อมที่จะสตาร์ท
ไฟอัลเตอร์เนเตอร์ ไฟเตือนระบเครื่องยนต์ ไฟความดันน้ำมันหล่อ โชว์
สตาร์ทแล้วเสียงไฟแน่น
ผมอยู่ อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบตอบ: 29/07/2011 9:47 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
หนานมา

เข้าร่วมเมื่อ: 10/11/2008
ตอบ: 2130

อ.ท่าตะโก น้องชายแม่ เป็นตำรวจอยู่ที่นั่นครับ

แต่ก่อนชื่อ บุญสืบ นามสกุล ทองเตี่ยง ตอนนี้เปลี่ยนชื่อไปแล้วหรือยังก้อไม่รู้

ส่วนเรื่องรถ รื้อไดร์สตาร์ทมาเชคดูก่อนครับ

เรื่องติดแก๊สโทร เสี่ยกอร์ฟ ตากฟ้าเลยครับ....084 - 0505 - 448

ขออนุญาตเสี่ยกอร์ฟแจกเบอร์ครับ

ตอบตอบ: 30/07/2011 10:09 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
navy2535

แอสตร้าสตาร์ทติดแล้ว ขอบคุณสมาชิกโอเปิ้ลเลิฟทุกคน
โดยเฉพาะพี่โหน่ง ที่ให้คำปรึกษา และเพี่อนหนานมาที่แนะนำ
หากมีปัญหาคราวหน้าขอรบกวนใหม่นะครับ
Re: ขอบคุณ
ตอบตอบ: 30/07/2011 10:33 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Rin

เข้าร่วมเมื่อ: 26/10/2008
ตอบ: 1232

navy2535 บันทึก:
แอสตร้าสตาร์ทติดแล้ว ขอบคุณสมาชิกโอเปิ้ลเลิฟทุกคน
โดยเฉพาะพี่โหน่ง ที่ให้คำปรึกษา และเพี่อนหนานมาที่แนะนำ
หากมีปัญหาคราวหน้าขอรบกวนใหม่นะครับ

1231856506ขอคารวะ และตีมือดังๆ ให้ กับ หลายๆท่าน ที่เอ่ยและไม่เอ่ยนาม

ช่วยๆ กัน ดีจังครับ

ตอบตอบ: 02/08/2011 1:39 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
NONGG2500

เข้าร่วมเมื่อ: 11/02/2009
ตอบ: 1835

Embarassed Embarassed Embarassed

ว่างๆขับมาเที่ยว รึผ่านมา แวะมาคุยกันบ้างก็ดีนะครับ

ขอให้ใช้ โอเปิล ให้มีความ สุข ครับ อะไหล่ แอสตร้า ที่

หัวหน้าแก๊ง แอสตร้า ที่อุทัย มีเพียบครับ สบายๆๆๆๆๆ

Razz Laughing Razz Laughing
ขอบคุณครับ
ตอบตอบ: 08/08/2011 1:29 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
navy2535

ขอคุณครับ ที่แนะนำ ไม่ทราบว่าที่อุทัยติดต่อใครได้บ้างครับ
เพราะคราวหน้าผมมีโครงการจะเปลี่ยนสายราวลิ้น
ถ่ายน้ำมันเครื่อง กรองต่าง ๆ จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ
ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ
Re: ขอบคุณครับ
ตอบตอบ: 08/08/2011 3:11 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
มือใหม่corsa

เข้าร่วมเมื่อ: 20/10/2008
ตอบ: 368

ขอคุณครับ ที่แนะนำ ไม่ทราบว่าที่อุทัยติดต่อใครได้บ้างครับ
เพราะคราวหน้าผมมีโครงการจะเปลี่ยนสายราวลิ้น
ถ่ายน้ำมันเครื่อง กรองต่าง ๆ จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ
ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ

[size=14pt]ติดต่อลุงโหน่งได้เลยครับถ้าที่อุทัย ถามใครๆก็รู้จักครับ บอกลุงโหน่งที่แก่ๆขับคอร์ซ่าอ่ะครับ 3_8_139 3_8_139 3_8_139 Razz Razz Razz[/size]
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ตอบตอบ: 08/08/2011 10:33 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
NONGG2500

เข้าร่วมเมื่อ: 11/02/2009
ตอบ: 1835

Embarassed Embarassed Embarassed

โทรมาได้ครับ...086 - 5897712 ที่ เขาทอง ก็มี ช่าง อ๊อด เก่งทำรถยุโรปได้

ถ้า JEEP ก็เป็น ขนม เลยครับ ถ้าแค่เปลี่ยนสายพาน มาที่ อุทัย ก็ได้ครับ ผม

มี ช่างเปลี่ยนให้ได้ครับ

Razz Laughing Razz Laughing
แอสตร้า1600 สตาร์ทไม่ติด
  www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ
คุณ สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้
ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง  
หน้า 1 จากทั้งหมด 1  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้