www.opellove.com

สมัครสมาชิก
เข้าระบบ
ชื่อเรียก

รหัสผ่าน

ถ้าท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก? ท่านสามารถ สมัครได้ที่นี่ ในการเป็นสมาชิก ท่านจะได้ประโยชน์จากการตั้งค่าส่วนตัวต่างๆ เช่น ฉากหรือพื้นโปรแกรม ค่าอ่านความคิดเห็น และการแสดงความเห็นด้วยชื่อท่านเอง
www.opellove.com :: ดูกระทู้ - แอสตร้า 8 v ไฟเบรคติดค้าง
เข้าระบบ สมัครสมาชิก คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว รายนามสมาชิก ค้นหา
แหล่งชุมนุมผู้ใช้ Opel ในประเทศไทย เพื่อ มิตรภาพและผองเพื่อนผู้ใช้

www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ -> แอสตร้า 8 v ไฟเบรคติดค้าง
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป 
แอสตร้า 8 v ไฟเบรคติดค้าง
ตอบตอบ: 21/08/2012 8:39 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
teerayut
โอเปิลเลิฟเข้าเส้นเรียบร้อย

เข้าร่วมเมื่อ: 24/06/2009
ตอบ: 275

อยากทราบตำแหน่งสวิทช์ไฟเบรคครับ ว่ามันอยู่ตรงไหนจะลองเช็คเบื้องต้นก่อน เพราะตอนนี้ไฟเบรคติดค้างตลอดเวลา ลองปลดเบรคมือ,เหยียบเบรคดู ก็ยังติดอยู่
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบตอบ: 21/08/2012 9:06 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
kenny
ผู้ใหญ่ในเวป
ผู้ใหญ่ในเวป

เข้าร่วมเมื่อ: 12/12/2008
ตอบ: 840

อยู่ตรงส่วนปลายที่เหยียบแป้นเบรคครับ ต้องมุดๆก้มเข้าไปดู เอาไฟฉายส่อง แล้วเห็นเลยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบตอบ: 21/08/2012 9:34 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
panzerschreck54
ผู้ชำนาญ โอเปิลเลิฟ

เข้าร่วมเมื่อ: 25/03/2009
ตอบ: 1215

ตามท่าน kenny แจ้งเลยครับ
ลองดูจากภาพ (ดีที่สุดที่หาได้ครับ)
รูปแรกต้องก้มมองลอดตรงโคนแป้นเบรคครับ แถวๆ ลูกศรกำกับ

รูปที่สองจะพบแบบนี้ครับ (อาจจะครับ เพราะเป็น Chevrolet Optra) คือ เป็นสวิทซ์
กด - ปล่อย มีสายไฟมาประมาณสองสายครับ ตรงลูกศรแดงเลยครับ

บางทีต้องถอดออกมาล้างๆ ดูครับ มันจะเป็นน๊อตตัวเมียหมุนตัวสวิทย์อยู่ครับ ...(อย่าลืมวัดระยะห่างของเกลียว - โคนแป้นเบรคก่อนถอดด้วย)
ขอบคุณครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบตอบ: 21/08/2012 9:42 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
panzerschreck54

เข้าร่วมเมื่อ: 25/03/2009
ตอบ: 1215

อันนี้ตัวสวิทซ์ .... จากรถอะไรไม่ทราบ แต่โครงสร้างหลักๆ จะเหมือนแบบนี้ครับ .... ไม่นับรวมตัวโครงเหล็กดำๆ นั่นนะครับ

ลูกศรเขียว คือ น็อตตัวเมีย สามารถหมุนปรับแต่ระยะสวิทซ์ได้
ระยะสีเหลือง คือ ระยะที่ต้องวัดไว้ครับ

ปล. ถ้ารูปผิด + เข้าใจผิดขออภัยด้วยนะครับ

ตอบตอบ: 21/08/2012 12:04 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
teerayut

เข้าร่วมเมื่อ: 24/06/2009
ตอบ: 275

เจอสาเหตุแล้วครับ สวิทช์ที่ขาเบรคมันหลวมนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แอสตร้า 8 v ไฟเบรคติดค้าง
  www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ
คุณ สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้
ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง  
หน้า 1 จากทั้งหมด 1  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้