www.opellove.com

สมัครสมาชิก
เข้าระบบ
ชื่อเรียก

รหัสผ่าน

ถ้าท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก? ท่านสามารถ สมัครได้ที่นี่ ในการเป็นสมาชิก ท่านจะได้ประโยชน์จากการตั้งค่าส่วนตัวต่างๆ เช่น ฉากหรือพื้นโปรแกรม ค่าอ่านความคิดเห็น และการแสดงความเห็นด้วยชื่อท่านเอง
www.opellove.com :: ดูกระทู้ - ไปลองขับนิสสัน มารช มาละ หลายคนคงสงสัยถ้าเทียบกับคอร์ซ่า
เข้าระบบ สมัครสมาชิก คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว รายนามสมาชิก ค้นหา
แหล่งชุมนุมผู้ใช้ Opel ในประเทศไทย เพื่อ มิตรภาพและผองเพื่อนผู้ใช้

www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ -> ไปลองขับนิสสัน มารช มาละ หลายคนคงสงสัยถ้าเทียบกับคอร์ซ่า ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป 
ไปลองขับนิสสัน มารช มาละ หลายคนคงสงสัยถ้าเทียบกับคอร์ซ่า
ตอบตอบ: 14/03/2010 4:50 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอยลอนผาบี้...
ผู้ชำนาญ โอเปิลเลิฟ

เข้าร่วมเมื่อ: 10/11/2008
ตอบ: 2690

นิสสันมารช ในมุมมองของผม

ผมว่ามันก็ดีนะ แมลน่วลบ้างทุกระบบไม่ต้องไฮเทคอะไรมากมาย ทำให้ผมนึกถึงรถที่ส่งขายตะวันออกกลาง ระบบไฟฟ้าอำนวยความสะดวกอะไรต่อไรที่พวกผู้หญิงบ้านเราขอบถามหากันเยอะ วันนี้ผมก็เจอนะ มีเจ้คนนึง เข้ามาด้อมๆมองพร้อมผม แล้วก็พูดกับเซลล์แบบเสียรมณ์ว่า "นี่ไม่มีรู่นท๊อปมาเหรอ เกียร์ออโต้ จกไฟฟ้า แอร์ดิ๊ตอลน่ะ ไม่มีเหรอ" ผมได้ยินแล้วสะอึก เฮ้อ.... ก็เขาทำอีโค่คาร์เน้นประหยัดจะฟุ่มเฟือยทำไม ไม่เข้าใจจริงๆ...

ถ้าเป็นรถโซนที่ผลิตบ้านเราอย่าง วีโก้ ดีแม็ค นาวาร่า รุ่นส่งขายตะวันออกกลาง มีพวกไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์อำนวยความสะดวก พวกแขกมันไม่เอาเลย เขาบอกมันไม่ได้เรื่องใช่ไม่ทน เจ้งบ้งหมด ไม่ทนแดดทนลม ไม่ทนฝุ่นทราย ผมว่ารถที่สะดวกสาบายก็มีแล้ว ถ้าเอาแค่พาเราไปใหนมาใหนมีแอร์เย็น วิ่งได้ ไม่กินน้ำมันมาก ไม่ต้องตากแดดตากฝน รถแบบนี้ ผมว่าแหล่มเลย โอเค...

วันนี้ไปลองขับมา เมื่อวานผ่านศูนย์แวะดู ไปเจอจ่าชนัต(chanat2000) แอบไปลองขับมา วันนี้ผมเลยไปลองขับมั่ง อิอิ จะได้มาโม้กัน...

วิจารณ์สักหน่อย....

ตัวบอดี้รถแบบโมโนค๊อก ออกแบบได้ดี มาตรฐานยุโรปเลย ถึงเหล็กจะบางหน่อย แต่ตัวรถออกแบบให้เป็นลักษณะส่วนโค้งมนเยอะทำให้ลดอาการบิดตัวได้ ส่วนตรงกลางรถลักษณะเป็นอุโมงค์กลางแนวเดียวกับท่อไอเสีย น่าจะแข็งแรงพอสมควร หลังคารถก้มีร่องทำเป็นลายช่วยกันกระพือได้เช่นกัน

เบ้าโช้คบอดี้รถคู่หน้า ออกแบบได้แข็งแรงมาก

ช่วงล่างหน้าเป็นแบบปีกนก รูปสามเหลี่ยม ลูหมากสามจุด กับโช้คแม็คเฟอสันสตัรท แต่ไม่มีหนวดกุ้งกันโคลงแบบคอร์ซ่า อันนี้ในมุมมองของผม ผมว่าสู้คอร์ซ่าไม่ได้

ช่างล่างหลังเป็นแบบทอร์ชั่นบีม คานบิดแบบยูโรไรด์ คล้ายคอร์ซ่าอีกเหมือนกัน แต่ท่อเหล็กที่นำมาทำถ้าเทียบการออกแบบ คอร์ซ่ายังคงแข็งแรงกว่ามาก

โคมไฟท้ายผลิตโดย วาลิโอ้ ไฟหน้าไม่ทราบไม่ได้สังเกตุ ส่วนหลอดไฟหน้ายี่ห้อ ออสแรม

กระจกทุกบานความหนาประมาณสองมิลครึ่ง บางกว่าคอร์ซ่าประมาณครึ่งมิล แต่ทุกบานน่าจะกรองแสงในตัว ไม่ติดฟิมล์ก็ยังได้เลย

ภายในออกแบบได้ดีนั่งสบายสูงโปร่งดี แต่เวลานั่งจะรู้สึกว่าเบาะสูงกว่าคอร์ซ่านิดนึง

เบาะด้านคนขับปรับสูงต่ำได้ อันนี้ผมชอบมาก แต่พนักพิงและฐานเบาะยังแคบไปสำหรับคนตัวใหญ่อย่างผม ก็ยังสู้เบาะเรคคาโร่คอมเมอเชี่ยลในคอร์ซ่าไม่ได้

พวงมาลัยออกแบบได้ดี ยูรีเทนสามก้านกระชับดี ส่วนพวงมาลัยเป็นแบบ EPS (Electronic Power Steering) ผ่อนแรงด้วยมอเตอร์ไฟฟ้าอันนี้ไอเดียเก๋มากไม่ต้องกินภาระเครื่อง และไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำมันพาวเวอร์รั่ว แต่ไม่ทราบว่าที่ความเร็วสูงระบบ EPS จะตัดรึเปล่าอันนี้ไม่มีข้อมูล

คอลโซลนกฮุก แผงประตูวัสดุพลาสติกคุณภาพดีใช้ได้เลย ไม่ก๊องแก๊งแบบโปรตอน

สรุป...

ถ้าผมมีตังค์...ผมยังคงซื้อคอร์ซ่ามาแต่งดีกว่า

แต่ถ้าอยากได้รถใหม่(ส่วนมากคงเป็นกลุ่มผู้หญิง) แต่นิสัยช่างซนอย่างผม ถ้าให้เลือกซื้อ ผมเลือกตัวล่างสุด กระจกมือหมุน ไม่มีวัดรอบเดี๋ยวเอามาติดเองวัดรอบคลองถมแบบมีชิฟท์ไลท์ เครื่องเสียงไม่มีก็เอามาติดเองแบบสองดินเนวิเกเตอร์ เซนทรัลล๊อกติดเอง ล้อใส่ฝาครอบ เติม E20 ขับไปทำงานชิวๆ เผลอแอบเติม E85 ด้วย 555

โดนรวมจะเอามาเทียบกับคอร์ซ่าก็ได้ แต่ยังห่างกันไกลในภาพรวม การออกแบบ วัสดุ และเทคโนโลยี

ส่วนถ้าขับโดยใช้ความเร็วสูงซัก 120-130 เจอลมแรงผมว่าเสียงลมน่าจะดังกว่า คอร์ซ่ามาก(จริงๆคอร์ซ่าถ้าเก็บดีๆเสียงลมแทบไม่มีให้ได้ยินเลย) และตัวรถอาจจะมีโยนๆหน่อย

วันนี้ที่ทดลองขับ วนๆในศูนย์ เครื่องยนต์แรงดีครับไม่อืดเท่าใหร่ แต่อาจมีกระตุกวูบนิดหน่อย(นิดเดียวพอจับอาการได้) ตอนแอร์ตัดต่อครับ

ถ้าอาจจะซื้อ ผมกะว่าจะจะเอาตัวล่างสุดใว้ให้แม่ขับส่งใข่ไก่ที่บ้านนอกครับ ซื้อสีขาว เดี๋ยวให้พี่นุ่นช่วยออกแบบ รูปไก่น่ารักๆ มีรูปไข่ไก่ สติ้กเกอร์โทนสีครีม รูปไก่สีน้ำตาลอ่อน รอบคัน

พร้อมติดสติ๊กเกอร์หลังรถ "ขออภัย ด่วนไข่สด" 555

แม่ผมคงชอบมากแม่อยากได้รถเล็กๆมานานละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอยลอนผาบี้... เมื่อ 15/03/2010 11:57 am, แก้ไขทั้งหมด 5 ครั้ง
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบตอบ: 14/03/2010 6:41 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลืมไปอีกนิดนึงห้องเครื่อง ท่อดักไอดีเข้าเครื่อง ออกแบบได้ไม่ถูกใจผมเลยไปจ่ออยู่หลังตูดไดชาร์ท ผมว่าถ้าขับใน กทม. ความร้อนในห้องเครื่องบวกกับน้ำมันอ๊อกเทนต่ำอาจทำให้เครื่องยนต์เดินเบาไม่เรียบได้

ท่ออากาศควรจะเอาไปดักอากาศที่หน้ากระจังเลยจะดีกว่า

แล้วก็หน้าปัทม์เรือนไมล์ไม่มีเข็มความร้อนครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นดิจิตอลรึเปล่า แต่ผมไม่เห็น ถ้าซื้อมาคงต้องซื้อเท็มคลองถมมาติดเอง
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
เร็วจริงๆ เลยครับท่าน
ตอบตอบ: 14/03/2010 8:02 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
superbermp
โอเปิลเลิฟเข้าเส้นเรียบร้อย
โอเปิลเลิฟเข้าเส้นเรียบร้อย

เข้าร่วมเมื่อ: 20/02/2010
ตอบ: 194

ผมกะว่าจะลางานถึงวันที่ 12 เพื่อไปดู แต่เสียดายวันลาเลยอดชมเลย พี่ขอยลอนให้คะแนนเต็มร้อยได้เท่าไหร่ครับ สำหรับ Nissan March
Re: เร็วจริงๆ เลยครับท่าน
ตอบตอบ: 14/03/2010 9:19 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

superbermp บันทึก:
ผมกะว่าจะลางานถึงวันที่ 12 เพื่อไปดู แต่เสียดายวันลาเลยอดชมเลย พี่ขอยลอนให้คะแนนเต็มร้อยได้เท่าไหร่ครับ สำหรับ Nissan March

ถ้าเป็นตอนนี้นะ ยังไม่มีรุ่นอื่นมา เต็มร้อย ผมให้สัก 85 คะแนนครับ

** โดยคะแนนที่ให้เทียบกับคอนเซปท์ อีโค่คาร์นะครับ ไม่เอาไปเทียบกับรถอื่นๆ

จริงๆผมชอบตัวล่างสุด ถือว่ามันเป็นอีโค่คาร์ตามคอนเซปท์ แต่ตัวล่างอยากให้มีที่ปัดน้ำฝนมาด้วยจะดี เพราะมันสำคัญเวลาฝนตกจะดีมากๆเลย

สุดท้ายแล้วเหมือนบังคับให้ผู้บริโภคไปเลือกรุ่น E แทน

จะว่าไปรุ่น E ก็คุ้ม ถ้าถามว่า เพิ่มเงินอีกห้าหมื่นได้อะไรบ้างสิ่งที่ได้มา มันก็สำคัญทั้งนั้น

ห้าหมื่น ได้..
๑.กระจกไฟฟ้าสี่บาน อันนี้จำเป็น ถ้าต้นทุนเยอะทำแบบคอร์ซ่าก็ได้ไฟฟ้าสองบานหน้าพอ

๒.ที่ปัดน้ำฝนด้านหลังพร้อมใล่ฝ้า อันนี้ก็จำเป็นมากเวลาขับรถตอนฝนตก มีที่ปัดหลังมองรถหลังสะดวกมากๆ

๓.วิทยุซีดีเอ็มพี่สาม อันนี้ไม่จำเป็น เฉยๆมากไม่มีก็ได้ทำช่องสองดินมาให้เดี๋ยวหาเนวิเกเตอร์ ทีวี ใส่เอง คลองถมเยอะแยะ

๔.ฝาครอบล้อ ไม่จำเป็น มีก็ดี

๕.กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า พับไม่ได้ไม่ไม่ไร แต่ปรับไฟฟ้านี่ผมชอบส่วนตัวเวลาล้างรถตามปั้ม ล้างเสร็จต้องเอื้อมไปปรับก่อนทุกที เป็นไฟฟ้าก็ยิ่งดีสะดวก

๖.เซ็นทรัลล๊อกทุกบาน รวมบานหลังด้วย อันนี้จำเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนขี้ลืมอย่างผม ประตูตั้งห้าบานถ้าไม่มีเซ็นทรัลล๊อกผมว่าสักวันผมต้องลืมสักบาน

ตัวล่างสุดไม่ควรตัด ข้อ ๑ ,๒ ,๕ ,๖

แต่ก็งั้นแหละ ถ้ามีเงินสดสามแสน ผมไปซื้อคอร์ซ่ารุ่น จอยสามประตูอีกคันมาบิ้ว แข่งกะมารช หรูกว่า ห้าเท่า เทียบกันไม่ได้เลยทีเดียวเชียว 555 ยังไงก็คอร์ซ่าอยู่ดี

รถใหม่ๆในสายตาผม มันมีดีตรง แอร์เย็น ลมแอร์แรง แค่นี้แหละ Wink
ตอบตอบ: 15/03/2010 11:20 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
โดโด้
ผู้ชำนาญฝ่ายกิจการพิเศษ

เข้าร่วมเมื่อ: 20/10/2008
ตอบ: 175

เห็นภาพเลยครับพี่ขอน
จะลองไปขับดูเหมือนกันครับ Laughing
ตอบตอบ: 15/03/2010 11:35 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คาราวาน
บุคคลทั่วไป

ขอนลอยฯ บันทึก:

แม่ผมคงชอบมากแม่อยากได้รถเล็กๆมานานละ

เอ่อออ.... ยกคันที่ขับอยู่ให้คุณแม่ไปเล้ย... แล้วซื้ออีกคันมาแต่งใหม่จิ.. Smile

ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ เห็นใหม่ๆ ก็อยากได้ ดูน่ารักดี แต่ผู้คุมกระเป๋าตังค์ไม่อนุมัติงะ Rolling Eyes
ตอบตอบ: 15/03/2010 12:08 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คาราวาน บันทึก:
ขอนลอยฯ บันทึก:

[color=#990099] เอ่อออ.... ยกคันที่ขับอยู่ให้คุณแม่ไปเล้ย... แล้วซื้ออีกคันมาแต่งใหม่จิ.. Smile

ยกให้คุณแม่ไม่ได้ครับเจ้ ไม่ใช่ไม่รักแม่นะ แต่บ้านนอกท่านคงดูแลรักษาลำบากไปสร้างภาระให้ท่านเปล่าๆครับ...

คอร์ซ่าผมคันนี้สุดโปรด วิ่งกรุงเทพฯ-สุราษฎร์ไปกลับ ปีใหม่สงกรานต์มาสามปีแล้วไม่เคยมีปัญหา ขเมร โรงเกลือ สะด๊อกก๊อกธม ไกลๆเปลี่ยวๆ ดึกดื่นค่ำคืน ไปมาแล้ว ไม่เคยงอแง ชอบมาก...

แต่เดี๋ยววางเครื่องใหม่แล้วจะเป็นยังไงค่อยมาว่ากัน รับรองว่าแปลกหูแปลกตาแน่นอน 555 ถ้ายังเก๋สู้มารชไม่ได้เดี๋ยวจะใส่มูนรูฟไฟฟ้าเพิ่มอีก ใว้นั่งดูดาวหน้าหนาว นอนทับใว้นานแล้ว อิอิ

555 ก็ฝันใครฝันมันล่ะครับ Razz
ตอบตอบ: 15/03/2010 1:41 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
P.e.e.S.a.r.d

เข้าร่วมเมื่อ: 24/10/2008
ตอบ: 5660

ตั้งใจจะเดินเข้าศูนย์นิสสันแถวๆบ้านเช่นกัน..
แต่มัวเพลินกับปรับปรุงรถอยู่ ก็เลยนั่งอยู่ในอู่ทั้ง ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์เลย

แหม้ท่านขอนร่ายซะละเอียด แต่... สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ อิอิ

มีปัญหานู๋ซ่า 08-90-31-55-99
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ตอบตอบ: 16/03/2010 11:16 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
บุคคลทั่วไป

ทำไงเหรอ ไม่ให้ได้ยินเสียงลมเข้ามาในรถ corsa
ตอบตอบ: 16/03/2010 11:40 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
P.e.e.S.a.r.d

เข้าร่วมเมื่อ: 24/10/2008
ตอบ: 5660

Anonymous บันทึก:
ทำไงเหรอ ไม่ให้ได้ยินเสียงลมเข้ามาในรถ corsa

ได้เปลี่ยนยางขอบประตูแล้วรึยังอ่ะครับ ?
ถ้าเปลี่ยนแล้ว เช็คดูตอนปิดประตูด้วยว่ามันปิดสนิทมั้ย?

(แล้วทำไม มาอยู่ในกระทู้ รีวิวนิสสันของท่านขอนด้วย?).. Rolling Eyes

มีปัญหานู๋ซ่า 08-90-31-55-99
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ตอบตอบ: 16/03/2010 11:46 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
บุคคลทั่วไป

ยางขอบประตูก็ไม่ได้ชำรุดนะ ทำไมมีเสียงลม
ตอบตอบ: 16/03/2010 11:59 am ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
nuchavee

ตอบ: 3401

Anonymous บันทึก:
ยางขอบประตูก็ไม่ได้ชำรุดนะ ทำไมมีเสียงลม

ไม่ชำรุด แต่มันอาจ ทรุดตามกาลเวลา นะท้าน ฮี่ๆๆๆๆ Cool Laughing

ท่อออกซิเจนตู้ปลา(หาอย่างอ่อนสุด) ช่วยได้ ในบางจุดที่มันทรุดอ่ะนะ อิอิ Cool Laughing

เอ่อ พากันตกปลาได้กี่ตัวแล้วอ่ะเนี้ย คริคริ Cool Laughing
nissan มาร์ช งั้นๆ
ตอบตอบ: 16/03/2010 4:55 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
peters
โอเปิลเลิฟเริ่มเข้าเส้น
โอเปิลเลิฟเริ่มเข้าเส้น

เข้าร่วมเมื่อ: 12/03/2010
ตอบ: 78

คือว่าไปดูมาเมื่อวาน เป็นตัวทุกอย่าง manual ความคิดเห็นผมนะ
1.ตัวถังบางเพราะต้องการให้น้ำหนักเบา
2.คอนโซลหน้า รีบออกแบบ ดูทะมึนทึนทื่อ (กลัวซื้อแล้วเขาว่าคนขับทื่อๆ) ดูไม่ได้ใช้Creative ลูกเล่นที่บนโลกนี้มีกับวัสดุและสีอย่างสาสม คือน่าจะมีลูกเล่นกับสีที่ตัดกันให้ดูดีคือวัดจากที่กะว่าควักดาวน์แน่เพราะกำตังไปแล้ว 10หมื่นดูแล้วเลยชะงักไว้ก่อน ไม่เหมือนที่ดูในเน็ตของรุ่นที่ขาย ตปท.(อ๋อ...เลยไม่ต้องเรียกคืนรถในไทย) หวังว่ารุ่นออโต้ที่ราคา 5 แสนกว่าจะดีกว่านี้ (อืมตอนนี้แจสกับM2เริ่มมาในความคิด)
3. หน้าปัทจะมีทำไมอันเดียว ไมล์น่ะ ก็ทำแบบวีออสซะเลย ถ้าทำก็Design ซะหน่อยให้หวือๆ
4.รับไม่ได้จริงๆกับผ้าที่ใช้ทำเบาะกับฝีมือประกอบผ้าหลังเบาะหลัง น่าจะมีโครงพลาสติกปิดบังโคลนล้อเสียหน่อย( อะไรหนักหนา)
นึกถึงที่อ่าน นสพ. ฝ่ายออกแบบผลิตภัณฑ์ให้ความเห็นว่า “รถยนต์รุ่นนี้ต้องมีสไตล์และกลิ่นไอของความพิถีพิถัน” มีแต่กลิ่นไอนะสิ
น่าจะใช้วัสดุสังเคราะห์หน่อยก็ดี
คือซื้อแล้วกลัวคนหาว่าเรา Non Creative ง่ะ
ใครบอกโอ้ยอยากได้เป็นอารมณ์ตอนเห็นสาวใหม่ๆนะเปิดผ้าดูให้ละเอียดเสียก่อน..อิอิ
ตกลงกลับมาซิ่งเจ้าซ่าจูนแก๊สโดยการเอามัลติมิเตอร์จับที่ O2 จูนให้ได้เท่าน้ำมัน พร้อมกับตบพวงมาลัย"ข้ารักเองว่ะ"
Re: nissan มาร์ช งั้นๆ
ตอบตอบ: 16/03/2010 5:10 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
k@pukluk

เข้าร่วมเมื่อ: 27/10/2008
ตอบ: 820

peters บันทึก:
พร้อมกับตบพวงมาลัย"ข้ารักเองว่ะ"

ถูกใจ ให้กิ๊ฟ......

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
Re: nissan มาร์ช งั้นๆ
ตอบตอบ: 16/03/2010 5:55 pm ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
nuchavee

ตอบ: 3401

k@pukluk บันทึก:
peters บันทึก:
พร้อมกับตบพวงมาลัย"ข้ารักเองว่ะ"

ถูกใจ ให้กิ๊ฟ......

จะรักมากก่านี้ เมื่อสอบผ่านโค้งวัดใจ ฮี่ๆๆๆๆ Cool Laughing Laughing

ไปลองขับนิสสัน มารช มาละ หลายคนคงสงสัยถ้าเทียบกับคอร์ซ่า
  www.opellove.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยและสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ
คุณ สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้
ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง  
หน้า 1 จากทั้งหมด 2  
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้